Servigesic 500mg

  -  

Servigesic 500Mg là giữa những sản phẩm dược phẩm tốt cho sức khỏe ( Acetaminophen). Sản phẩm được cung ứng dưới dạng Viên nén. Thành phầm xuất xứ tại Viet Nam. Imexpharm là công ty sản xuất Servigesic 500Mg . VD-7999-09 là số đăng ký đã được cục thống trị được trao giấy phép lưu hành. Độ tuổi trên 6 tuổi là giới hạn tuổi được sử dụng Servigesic 500Mg . Sản phẩm được cảnh báo cần thận trọng khi sử dụng cho Suy gan thận. Hộp 10 vỉ x 10 viên là quy cách đóng gói của Servigesic 500Mg . Ngôn từ dưới đây, công ty thuốc Hapu sẽ giúp bạn có thêm những thông tin không dừng lại ở đó về Servigesic 500Mg .

Bạn đang xem: Servigesic 500mg

Thành Phần Của Servigesic 500Mg

Nhà dung dịch Hapu xin reviews thành phần sản phẩn Servigesic 500Mg( với hàm lượng khớp ứng ):

Acetaminophen: 500mg

Và các thành phần phụ, tá dược khác.

Công Dụng Của Servigesic 500Mg

Giảm nhức nhanh những triệu hội chứng sốt, đau và nhức và tức giận như nhức đầu, đau tai, đau răng, nhức nhức vì cảm cúm.

Liều cần sử dụng Của Servigesic 500Mg

Cách dùng

Thuốc được sử dụng bằng mặt đường uống.

Liều dùng

Người bự và trẻ em trên 12 tuổi: 500 - 1000 mg mỗi 4 - 6 giờ khi cần thiết nhưng không được thừa 4 g/ngày.

Trẻ em từ bỏ 6 - 12 tuổi: 250 - 500 mg từng 4 - 6 giờ đồng hồ khi yêu cầu thiết, buổi tối đa 4 lần/ngày.

Không được từ ý sử dụng paracetamol để giảm đau thừa 10 ngày đối với người phệ và 5 ngày so với trẻ em.

Không được tự ý sử dụng paracetamol để hạ sốt trong những trường đúng theo sốt quá cao (trên 39,5OC), sốt kéo dài ra hơn 3 ngày hoặc nóng tái phát.

Hoặc theo phía dẫn của bác bỏ sỹ.

Làm gì khi sử dụng quá liều?

Triệu chứng: ảm đạm nôn, ói mửa, chán ăn, xanh xao, nhức bụng.

Dùng liều không hề thấp trên 10 g ở tín đồ lớn cùng trên 150 mg/kg làm việc trẻ em hoàn toàn có thể gây phân bỏ tế bào gan đưa tới hoại tử trọn vẹn và không hồi phục, lây truyền toan đưa hóa, bệnh lý não dẫn mang đến hôn thú vị tử vong.

Xử trí cấp cứu:

Chuyển tức thì đến bệnh viện.

Rửa bao tử để vứt bỏ ngay thuốc sẽ uống.

Dùng càng cấp tốc càng giỏi chất giải độc N- acetylcysteine uống hoặc tiêm tĩnh mạch.

Xem thêm: Từ Điển Tra Từ Điển Hán Việt Online, Từ Điển Hàn

Làm gì lúc quên 1 liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy sử dụng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy làm lơ liều đang quên và sử dụng liều tiếp đến vào thời gian như kế hoạch. Xem xét rằng tránh việc dùng gấp hai liều vẫn quy định.

Tác Dụng Phụ Của Servigesic 500Mg

Ban domain authority và những phản ứng không thích hợp khác thỉnh phảng phất xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi lúc nặng hơn và rất có thể kèm theo sốt vì thuốc với tổn yêu thương niêm mạc.

Ít gặp

Ban da

Buồn nôn, nôn.

Rối loạn tạo thành máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn bộ huyết cầu, bớt bạch cầu), thiếu máu.

Bệnh thận, độc tính thận lúc lạm dụng lâu năm ngày.

Hiếm gặp

Phản ứng quá mẫn.

Lưu Ý Của Servigesic 500Mg

Chống chỉ định

Bệnh nhân những lần thiếu tiết hoặc gồm bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

Bệnh nhân nghiện rượu.

Bệnh nhân quá mẫn với paracetamol.

Bệnh nhân thiếu hụt men glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

Thận trọng khi sử dụng

Trẻ em bên dưới 3 tuổi khi sử dụng paracetamol phải tất cả chỉ định của thầy thuốc. Trẻ em dưới 12 tuổi, liều dùng mỗi ngày không được vượt vượt 2 g, khoảng cách giữa 2 lần dùng không bên dưới 4 giờ với số lần cần sử dụng không vượt quá 4 lần trong ngày.

Tương tác thuốc

Tránh uống rượu khi dùng thuốc.

Bảo Quản

Để khu vực mát, kị ánh sáng, nhiệt độ dưới 30⁰C.

Xem thêm: Khi Tế Bào Khí Khổng Mất Nước Thì, Sẽ Dẫn Đến Điều Gì

Sản phẩm tương tự Servigesic 500Mg

Mua thành phầm Servigesic 500Mg bao gồm hãng nơi đâu ?

Nhà dung dịch Hapu là nơi cung cấp dược phẩm giỏi và chính hãng tới tay khách hàng. Để sở hữu Servigesic 500Mg bạn cũng có thể mua tại nhà thuốc Hapu sang 1 số cách như sau:

Cám ơn quý quý khách hàng sã tin cậy sử ụng dịch vụ tại nhà thuốc Hapu. Chúc chúng ta ngày mới gồm thật nhiều sức khỏe để đón nhận những thử thách và thú vui mới nhé!


*

Servigesic 500Mg

Đặt download ngay
Tuyên ba miễn trừ trách nhiệm: phương châm của shop chúng tôi là cung cấp cho mình thông tin lúc này và tương xứng nhất. Mặc dù nhiên, vì thuốc tương tác không giống nhau ở mỗi người, công ty chúng tôi không thể đảm bảo rằng tin tức này bao gồm tất cả những tương tác tất cả thể. Tin tức này không thay thế cho lời răn dạy y tế. Luôn luôn luôn nói chuyện với nhà cung ứng dịch vụ chăm lo sức khỏe của khách hàng về những tương tác hoàn toàn có thể xảy ra với tất cả các phương thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất xẻ sung, và những loại thuốc ko kê solo mà bạn đang dùng.